+255 717 074797   bbk@webnerdtz.com

Jinsi ya kuanzisha Blogu – hatua kwa hatua!

Mimi najua, kuanzisha blogu inaweza kuwa na utata. Miaka michache iliyopita, wakati mimi naunda blogu yangu ya kwanza, nilikuwa najua machache kuhusu matumizi ama umuhimu wake. Kwa kuwa nilikuwa ni msomi wa kompyuta hivyo nilishaona mara kwa mara blogu zikitoa maelekezo juu mambo mbalimbali yahusuyo na hata yasiyohusu kompyuta. Kwa sasa, nimekuwa nikishuhudia blogu nyingi […]

Mimi najua, kuanzisha blogu inaweza kuwa na utata. Miaka michache iliyopita, wakati mimi naunda blogu yangu ya kwanza, nilikuwa najua machache kuhusu matumizi ama umuhimu wake. Kwa kuwa nilikuwa ni msomi wa kompyuta hivyo nilishaona mara kwa mara blogu zikitoa maelekezo juu mambo mbalimbali yahusuyo na hata yasiyohusu kompyuta.

Kwa sasa, nimekuwa nikishuhudia blogu nyingi zikianzishwa, zingine zikiwa na maudhui mazuri na yenye tija kubwa kwa jamii yetu, na nyingine zikiwa hazina cha maana kabisa. Wingi wa blogu na utembelewaji wake unaashiria kiu ya wengi kumiliki blogu na kupashana taarifa mbalimbali.

Ninachoweza kusema ni kwamba kujenga blogu ni rahisi sana na hauhitaji ujuzi wowote kutengeneza tovuti wala kuchapa kodi!. Kwa kweli, mchakato mzima ni kiasi fulani moja kwa moja. Hivyo kama wewe uwe na  umri wa miaka 20 au miaka 70, si jambo – bado unaweza kufanya hivyo ndani ya dakika kumi tu!. Unaweza kufanya hivyo pia, tu kwa kufuata hatua zifuatazo.

 

TAFADHALI:. Kama utakwama au utahitaji msaada kuanzisha blog yako, usisite kuwasiliana nami, nitakuwa tayari kukusaidia bila shida na kwa gharama nafuu.

 

Tuanze?

1) AMUA NINI BLOG YAKO ITAHUSU

Jambo la kwanza unahitaji kufanya ni kuchagua mada ya blogu. Je, kuna jambo ungependa watu walifahamu?, Kama ndio, anzisha blogu kuhusu hilo. Ni bora kama wewe umebobea katika nyanja fulani na hata umekuwa kwenye sekta fulani kwa muda mrefu, na kwa sababu hiyo wewe ni mtaalam, unaweza kujaribu blogu itakayoelimisha watu wengine wenye kupenda kuwa kama wewe.

Hata hivyo, kama una wazo lolote ambalo mada yake inaelekeza fursa ya kupata wateja mfano mpishi anaweza kuandika habari za mapishi huku akilenga kupata tenda za mapishi kupitia wasomaji wa blogu yake. Fikiria jambio ulipendalo sana,  au kuwa balozi kuhusu shughuli za kila siku.

 

2) AMUA NI NAMNA GANI UTAHODHI BLOGU YAKO, UTALIPIA, AU YA BURE?

Awali ya yote, blogu nyingi kwenye mtandao ni kwa kutumia WordPress. Kwa kweli, WordPress imepakuliwa zaidi ya mara milioni 72 na hutumiwa na mabloga wengi maarufu na tovuti mbalimbali ikiwemo na hii unayoisoma sasa.

Ni kwa nini nadhani kutumia WordPress ni njia bora ya kuanza blogu yako:

  • Unaweza kuchagua mandhari (Themes) na mipangilio (Layouts) kutoka kwa watu wengi tofauti na bure.
  • Unaweza kuandika makala kwa urahisi na kuongeza picha / video
  • Una uwezo wa kuandaa kategoria na kujenga orodha makabrasha (Archives)
  • Watu wanaweza kutoa maoni na kushiriki blog yako
  • nk …

  Bure si BURE …

Ndiyo, unaweza kuunda blogu ya bure kwenye blogger.com au tumblr.com , lakini wao si kweli bure. Na napenda kukuambia kwa nini …

Wao wana upungufu wa mandhari nzuri – Kwa maneno mengine, blog yako itakuwa ikionekana tupu na kawaida. Kama unataka mandhari ya ziada au vipachiko (Plugins) vya kuboresha blogu yako, unatakiwa kulipia vitu hivyo.

 Huna udhibiti wa blog yako – blogu yako itakuwa ni mwenyeji kwenye tovuti nyingine, hivyo wewe si “mmiliki” wa mali hii. Kama Wasimamizi wakiamua kwamba blogu yako haiendani na sera zao (ambayo inaweza kutokea mara nyingi kabisa), wanaweza kweli kufuta blogu yako bila maonyo yoyote. Kwa kifupi, kila kazi yako uliyofanya kwa bidii bidii na muda alitumia juu ya blogu itakuwa vimepotea ndani ya sekunde.

Gharama ya kuanzisha BLOGU yenye domain yako mwenyewe NI NINI?

Si sana. Unahitaji domain mfano (jinalako.com) kwa  gharama takriban TShs 30000 kwa mwaka na hosting (huduma unajumuisha blog yako na mtandao) ni karibu TShs 75000 – 150000 kwa mwaka. Jambo zuri kuhusu domain binafsi kwa blogu yako ni kwamba pia utaweza kuwa na mawasiliano ya barua pepe yenye mfano wa jina@lako.com.

3) KUCHAGUA DOMAIN & hosting, na KUANDAA WordPress blog domain yako mwenyewe

Kama aliamua kwenda na blogu yenye  domain yako mwenyewe, utahitaji kuchaguajina la domain yako ambalo litaendana na blogu na pia liwe rahisi kukumbukwa. Kupata jina zuri la domain inaweza kuchukua muda., Lakini ni thamani yake.  Lakini kwa nini?

Watu hawawezi kukumbuka domain muda mrefu na wakati wanataka kurudi kwenye blogu yako kuna uwezekano wa kusahau jina hilo. Ni bora zaidi kuchagua kitu cha kukumbukwa, kama vile www.fashionologie.com, www.vivalafashion.com au kitu sawa. Kama mbadala, unaweza tu kutumia jina lako, kwa mfano:. www.johnkipepeo.com

Kwa kifupi, jina la domain yako lazima:

  • Livutie
  • Rahisi kukumbuka
  • Lakipekee

WAPI NAWEZA KUPATA JINA LA DOMAIN NA HOSTING?

Mimi kawaida hupendekeza watu kupata domain na hosting kutoka sehemu moja, kwa njia ambayo itasaidia kuokoa baadhi ya fedha na wakati. Katika miaka michache iliyopita wakati mimi naanza kujenga na kusimamia blogu mbalimbali, nimegundua kwamba kuna makampuni machache sana yakuaminika.

Kuwa muwazi zaidi, nimekuwa nikitumia makampuni kadhaa katika siku za nyuma. Kutaja baadhi yao: Bluehost, Hostgator, Dreamhost nk LAKINI … Mimi sikuwahi kuridhika na huduma yao. Hivyo kwa urahisi napenda kukuelekeza WEBNERD SOLUTIONS ili upate huduma hizo kwa gharama nafuu.

 

HITIMSHO

Ni matumaini yangu nimejaribu kukufungulia baadhi ya mambo muhimu yanaweza kukusaidia kama unafikiria kuanzisha blogu yako. Tafadhali kama una swali au maoni tumia fomu iliyo hapo chini kuacha maoni yako au swali lako.

63 responses to “Jinsi ya kuanzisha Blogu – hatua kwa hatua!”

  1. Mary Marga says:

    Ningependa kujua zaidi kuhusu kuanzisha blog, nitahost vipi & kuiendeshaje maana nia yangu ni kuiendesha kwa ajili ya biashara. Please help

    • kisaki says:

      Mary, karibu info@webnerdtz.com, kuwa na blog yaweza kuwa bure kabisa, lakini kibiashara inapendeza ukiwa na blog yenye jina la kipekee. Pia waweza kupata kipato kupitia matangazo kwenye blog yako.

      Karibu nikielekeze zaidi kupitia email hapo juu.

  2. dismas ndinda says:

    Nataka kuanzisha blog yangu ambayo nitahost mwenyewe. Blog itakua inahusu au kutoa ushauri na Huduma zinazohusiana na msuala ya ARDHI, uchoraji wa ramani za majengo, kupima ARDHI na uandaaji wa michoro ya mipangomiji na issue zote za udalali na real estate. Naomba muongozo na gharama ya kunianzishia hiyo blog.

    • kisaki says:

      Dismas ni wazo zuri sana kwa blog unayotaka, ukiwa na bajeti kuanzia TShs 150,000.00 tutakutengenezea blog yenye jina unalolitaka na lenye kushabihiana na shughuli husika.

      Gharama niliyokitajia ni ya hosting kwa mwaka mzima, utatakiwa kulipa kiasi hicho kila mwaka, pia utalazimika kuwa unaendesha blog hiyo wewe mwenyewe kwa sababu itakua na muonekano mwepesi kuongeza Habari / picha nakadhalika.

      Tafadhali wasiliana nasi kupitia info@webnerdtz.com kwa maelekezo zaidi.

  3. Ibrahim Juma says:

    nahitaji na mm unitengenezee,sh ngp?

    • kisaki says:

      Juma Asante kwa kuonyesha haja ya kuwa na blog, kuhusu bei inategemea na aina ya blog unayotaka ila kuanzia Tshs 60,000 tutakutengenezea blog yenye muomekano mzuri sana na na ya kisasa. Tafadhali wasiliana nasi kupitia info@webnerdtz.com

  4. Anord Mgongo says:

    M nataka blog itakayo husika na teknolojia ambayo ngependa kuiita technoconcept nna kama laki (100,000)
    bado mi n mwanafunzi

  5. jofrey mazula says:

    kaka mimi nipo huku kanda ya ziwa sengerema mwanza mimi nataka niwe naweka video/audio za nyimbo za asili ambazo zinapatikana huku huku mwnza na niimiliki mwenyewe je? utanitengenezea kwa kiasi gani cha pesa

  6. Mvungi Kombo says:

    Mm nina blog Yng ila nimeitengeneza katika Google kwene option ya blogger, jambo la kushangaza haina sehemu ya kutangaza

  7. Mvungi Kombo says:

    Nataka kuanxisha official blog vip

  8. Ariana says:

    sor hii hapa icheki niambie kama nimekosea
    http://mkekawaleo.blogspot.com/

    • kisaki says:

      Haina tatizo, iko sawa tu! ni blog kama blogu zingine, cha muhimu ongeza upekee wa habari zako kutegemea na vyanzo unakozitoa. Mbaya ni kunakili na kuchapisha kwako, huio haitakusaidia!

  9. vedastusy muyabi says:

    mimi nataka kutengeneza website yangu, ambayo nitatanga kazi zangu na bidhaa ambazo ninashughulika nazo, sambamba na hilo nahitaji pia email adress yangu na ya wafanyakazi wengine nilionao ziwe za website yetu je inaweza kunigarimu kiasi gani kuitengeneza na kuihost?

    • kisaki says:

      Tafadhali wasiliana nami kupitia 0717 074797 kwa ushauri na maelezo zaidi kuhusu bei, au nitumie email kwenye bbk@webnerdtz.com. Kwa gharam anafuu utaweza kupata website na email zisizopungua hamsini zenye kutumia domain yenye jina la kampuni yako.

  10. mussa says:

    mm nataka blog kwajili ya stori zangu nataka ziwe katika matangazo je, nishingap kunitengenezea

  11. godson martinus says:

    kaka nataka kufungua blog yang na ihusike na habari pamoja na muziki

  12. joseph benjamin says:

    Mimi naitwa joseph benjamin napenda kuanzisha blogu inayohusu matumizi ya simu za smartphone
    namaanisha ,

    >kutengeneza app
    >matumizi ya applications
    >elimu ya ufundi kwa njia ya mtandao

  13. Mkuu nmefungua blog kupitia WordPress
    Blog yenyewe hii hapa
    Awalinkibonajoro.wordpress.com
    Unaweza kuingia ukanieleza mini nifanye ili iwe vizuri

  14. kynglee says:

    Nimekuelewa mkuu.. Ngoja nijaribu aisee😊😊😊😊😊👍👍👍👏👏👏👈

  15. Nguvila th' Son says:

    tuchekiana kwa mawasiliano ya simu aisee

  16. fidelis says:

    Nitafaidikaje na blog nje ya kuweka matangazo

    • kisaki says:

      Faida kubwa ya kuwa na blogu ni kufanikisha dhima ya blogu hiyo, matangazo huwa ni kitu cha ziada tu na si vizuri kutokuwa na mambo ya kuweka kwenye blogu yako kama ambavyo wengi wanafanya badala yake wanajali matangazo peke yake.

  17. bahati says:

    mi nahitaji kufungua blog Kwenye cm je inawezekana nanianzie wapi inahusu biashala yangu

  18. Godson martinus says:

    Nataka kuanzisha ya miziki hebu nisaidien inagarimu kiasi na kama haina garama nifate hatua na faida yake kwang itakua ni nani?….plz nisaidie…

  19. abubakari says:

    Nataka kuanzisha ya miziki hebu nisaidien inagarimu kiasi na kama haina garama nifate hatua na faida yake kwang itakua ni nani?….plz nisaidie…

  20. meshack sumari says:

    nataka kuanzisha blog kwa ajil ya kutangazia biashara zangu ita ni gharim sh ngap

  21. robin praise says:

    napenda kufungua blog inayohusu masuala ya kilimo na ufugaji ili kuelimisha jamii ambayo haina malipo ya mwaka wala nn inawezekana na nifanyeje ili nifunguee

  22. Penius Pius says:

    Ni jinsi gani unaweza kutngeneza pesa kutmia blog .naomba ufafanuz

  23. steve says:

    Nahitaji kufungua blogu yangu nitakayo imiliki mwenyewe naitakuwa inahusiana na watoto yatima na wanaoishi katika mazingira magumu.itanigharimu kiasi gani mpaka kukamilisha lengo langu?

  24. peter says:

    me nataka kujua jinsi ya kuanza kufungua blog coz nahitaji haraka sana ili niwe na blg yangu me mwenye binasi nitakayo weka mambo yangu ya kitega uchumi

  25. Amina kasimu says:

    Habari?je nikianzisha blog yangu naweza pata wafadhili?Nitakuwa nazungumzia kuhusu elimu na changamoto zake,nataka kuwekeza katika Elimu

  26. frank says:

    kaka ningependa kumiliki blogu inayo usiana na changamoto za elim ila sijui pakuanzia.je nifanyeje

  27. Daudi says:

    unawezaje kulipwa kwenye blog

    blog yangu hii hapa

    daudi2016.WordPress.com

  28. Ramson says:

    Samahani unaweza kuendesha blog yako kwa njia ya simu

  29. Waziri Mapunda says:

    Habari yako. Kwa jina naitwa Waziri Mapunda nipo dar es salaam. Nahitaji kufungua blog yangu ili niimiliki mwenyewe, niitangaze na nipate faida kwa kuwa na wasomaji wengi zaidi. Utanisaidiaje?

  30. Daudi. E. Magafu says:

    Naitwa Daudi Edson Magafu nahitaji kuanzisha blog yangu ya kibiashara mfano mimi ni muimbaji nahitaji kuuza nyimbo zangu kwa kutumia blog je inawezekana?

    • kisaki says:

      Unaweza, lakini sikushauri kutumia blog kama ndio njia pekee ya kuuzia nyimbo zako, bali waweza jisajili kwemye mitandao kama mkito na mdundo, huko utaweza pia kufuatilia mauzo yako na kupata fursa ya nyimbo zako kuwafikia watu wengi zaidi.

  31. Amos kapela says:

    Ninablog nimeianzisha kupitia gmail.com je inaweza ikanipa faida yoyote ya kipato

  32. Albertho Yahaya says:

    Nashukuru sana kwa kuwa nimeweza kupata upeo mkubwa kwani nilivyokuwa nafikiria nilikuwa nyuma kidogo na kitu nilichopata kujifunza.
    Hivyo nilikuwa na mpango wa kufungua blog yangu ambayo ingehusu zaid masuala ya HADITHI na SIMULIZI je, utanifungulia kwa kiasi gani?

  33. joshua kaminyoge says:

    Nataka kianzisha blog kwa ajili ya kuweka masomo ya kibiblia je itanigharim sh.ngap na kama nataka ya bure bila gharama nifanyeje?

    • kisaki says:

      kama unataka ya bure unaweza kutembela blogger.com au wordpress.com, jisajili na utengeze blogu yako bure kabisa. ila ukitaka utofauti unaeza andaa bajeti ndogo tu kiasi cha TShs 100,000 – 150,000, utapata jina la kipekee, muonekano wa kipekee, na msaada kila mara kwa mwaka mzima.

  34. mponeja says:

    Naitwa peter c mponeja nimeunda blog inayo husika na mafundisho ya biblia inaitwa mponeja blog nifanyeje ili kuitambulisha kuwa hewani nisaidie

  35. Emmanuel Baraka says:

    Mimi ni mtu wa stories sana, so niko na hadithi nyingi za kuvutia kuhusu maisha na zile za kufikirika. Je! Naweza kuanzisha blog nakutumia nafasi hiyo kwa ajili ya kuandika hizo hadithi.

    • kisaki says:

      Ndio kabisa, unaweza kugungua blogu na ukaandika hadithi zako zote tena katika mpangilio mzuri na wasomaji wako wakafurahia, waweza fanya hivyo kwa blogu za bure na hata ya kulipia, na unaweza kufanya biashara ya hadithi zako kwa mtindo wa subscription.

  36. temu sisti says:

    helloo kamanda,
    ningeomba ushauri jinsi ya kufungua blog ya habari mchanganyiko kama vile biashara, elimu, ,burudan na matangazo. hapa inakuwaje? ningeomba msaada wako kwa hili nijue jins ya kuanza.

    • kisaki says:

      kama tayari una blogu unachoweza kufanya kuhusu mchanganyiko wa habari ni kutengeneza kategoria tofautu tofauti kulingana na habari unazotaka, halafu hizo kategoria unaziweka kama viungo vikuu pale juu ili wasomaji waweze kuona kwa yrahisi na kufungua habari husika kwenye kategoria hizo

  37. John Athanas Sekuro says:

    Nipe bei

  38. Johanes Joseph Kimboy says:

    Mimi nahitaji na website pia itakuwaje?

  39. Sun laa jacob says:

    Natak niimiliki blog ila nikijarib kufungua my blog napewa muzunguko mrefuu sana mara pitia uku mara uku kiukwer nachoka nauku nna uchu nayo maana kuna vitu vya msingi sana katika kitu nachotaka nikifanye naomba mawazo yenu nifanyeje ili nifanikiwe….

Leave a Reply